Akwatin nau'in nau'in akwatin - ka'idar nau'in nau'in akwatin

Ƙarƙashin wutar lantarki mai girma da ƙananan ƙananan wutar lantarki na tsarin tashar rarraba wutar lantarki da kuma akwatin aikin jigo na tsarin ciki na mai canzawa an haɗa shi cikin cikakken tsarin rarraba kayan aikin lantarki. Ana iya haɗa shi da tsarin samar da wutar lantarki iri-iri kamar tsarin samar da wutar lantarki na cibiyar sadarwa ta zobe, tsarin samar da wutar lantarki mai hankali, da na'urorin wuta guda biyu. Wajibi ne don aiwatar da takaddun shaida mai ƙarfi da ƙarancin ƙarfin lantarki. Mai dacewa da tsarin 50Hz na uku-uku, rufewar abokin ciniki, juyawa, kayan rarrabawa da kulawa, aiki mai amfani da kulawa. Kayayyakin sun dace da GB/T17467, DL/T593, IEC1330 da sauran ka'idoji.
Halayen fasaha “2. Samfura. ◇ Nau'in harsashi na zaɓi: nau'in sanwici mai launi na ƙarfe, nau'in shimfidar wuri, nau'in casing, da sauransu.
◇Dakin kayan aikin rarraba wutar lantarki: ɗakin wutar lantarki mai ƙarfi, ɗakin wuta, ɗakin ƙaramin wuta; 10kv taro zane na akwatin-type substation.
◇ Ana iya shirya kowane ɓangaren kayan ado bisa ga nau'in da nau'in zane na grid, kuma za'a iya tsara tsari mai inganci da ma'ana gwargwadon buƙatu;
◇ An gina bitar tsarin rarraba wutar lantarki, wanda ya dace da sufuri da haɗuwa.
◇Akwai tushe mai haɗin kai, wanda za'a iya motsa shi tare da ofishin kula da kaya, adana shigarwar shigarwa da asarar aikin sabbin ayyuka akan hanya.
◇ An sanye shi da tsarin sanyaya iska mai tilastawa da tsarin haske, wanda dole ne a sanya shi ta hanyar masana'antun dehumidifier.
◇ Akwatin filin lambun an riga an yi shi da ƙarfe na gini da siminti, kuma ana yin maganin fale-falen bango na waje da lalata. Tsarin samfurin yana da na musamman kuma ana iya haɗa shi tare da yanayi.
◇ Shirye-shiryen rarraba wutar lantarki da za'a iya daidaitawa kamar babbar hanyar sadarwa ta zobe da babban mita, babban ma'auni mai inganci da babban mita, babbar hanyar sadarwar zobe da ƙananan mita, kayan aiki mai ƙarfi da wadatar ƙasa da ƙarancin mita. Menene tashar tashar nau'in akwatin?
Mai hana ruwa, mai jurewa da lalata.
Na biyu, ainihin ra'ayi da tsarin na'urar taswirar akwatin:
◇ Nau'in na'ura mai nau'in akwatin an haɗa shi ta hanyar kayan aikin rarraba wutar lantarki mai girma, masu canzawa da kayan aikin rarraba wutar lantarki, kuma an raba shi zuwa ayyuka uku: ɗakin wutar lantarki, ɗakin wutar lantarki da ƙananan wutar lantarki; ◇◇◇.
Shin tashar tashar nau'in akwatin iri ɗaya ce da akwatin wuta? Menene bambanci tsakanin su biyun?
Nau'in na'ura mai kama da akwatin da akwatin taranfoma ba abu ɗaya ba ne. Ko da yake waɗannan duka kayan aikin masana'antu ne na transfoma, za su daidaita ƙarfin ƙarfin aiki da raba su yayin duk aikin dumama tushen radiation, ta yadda masu amfani daban-daban za su iya amfani da kowane aikin wutar lantarki akai-akai.
Yaya girman kayan aikin rediyo a cikin tashar nau'in akwatin.
Nau'in nau'in akwatin kuma ana san su da ginanniyar tashoshin da aka gina a ciki ko na'urori masu sarrafa kansu. Wannan ƙirƙira da aka ƙirƙira tana da alaƙa da saitin manyan kabad masu ƙarfin wutar lantarki, na'urori masu rarraba wutar lantarki da ƙananan kayan rarraba wutar lantarki bisa ga wani tsarin wayoyi. Abubuwan da aka riga aka tsara na masana'antar samarwa sune na cikin gida da na waje m kayan aikin tashar, wato. Ayyukan kayan aikin lantarki da sauran ayyuka an haɗa su ta jiki, kuma an shigar da su a cikin tabbacin danshi, maganin tsatsa-hujja, kula da gurɓataccen ruwa, ƙarfin rodent, aminci na wuta, anti-sata, rufin thermal, cikakken rufewa, kwalaye tsarin tsarin ƙarfe mai motsi. , musamman dacewa da gina fasahar Intanet a yankunan birni Sabon tashar rarrabawa ce da aka sabunta bayan tashar rarraba irin ta farar hula. Tashar tashar nau'in akwatin ya dace da ma'adinai, filayen mai da iskar gas, da kuma tashoshin wutar lantarki na yau da kullun. Yana maye gurbin ainihin nau'in farar hula mai tsayi da ƙarancin ƙarfin lantarki da ɗakunan rarrabawa da tashoshin rarrabawa, ya zama sabon saitin na'urorin tashar injiniyoyi.
Akwatin Transformer akwati ne inda aka canza ƙarfin ƙarfin aiki da ƙarar wutar lantarki na yanzu, a tsakiya kuma a ko'ina. Don tabbatar da ƙididdigar ingancin wutar lantarki da amincin kayan aikin masana'antu, dole ne a daidaita wutar lantarki mai aiki a cikin akwatin gidan wuta na musamman na DC, sarrafa yanayin salon (volt ɗin aiki, kwarara na yanzu, allurar wuta da ma'ana, ayyukan haɗin gwiwa da rassa). na tsarin samar da wutar lantarki.


Lokacin aikawa: Afrilu-19-2022