Ƙa'idar aiki na injin kewayawa

Idan aka kwatanta da sauran keɓance maɓalli, ƙa'idar vacuum circuit breakers ta bambanta da na abubuwan busa maganadisu. Babu dielectric a cikin injin, wanda ke sa baka ya mutu da sauri. Don haka, wuraren tuntuɓar bayanai masu ƙarfi da madaidaici na maɓallin cire haɗin haɗin ba su da tazara sosai. Ana amfani da maɓallan keɓe gabaɗaya don kayan aikin injiniyan wutar lantarki a cikin masana'antar sarrafawa tare da ƙarancin ƙarfin lantarki! Tare da saurin bunƙasa tsarin samar da wutar lantarki, an samar da na'urori masu rarraba wutar lantarki 10kV da yawa kuma an yi amfani da su a China. Ga ma'aikatan kulawa, ya zama matsala na gaggawa don inganta ƙwarewar injin da'ira, ƙarfafa kulawa, da sanya su aiki cikin aminci da dogaro. Ɗaukar ZW27-12 a matsayin misali, takardar a taƙaice ta gabatar da ƙa'idar asali da kuma kula da injin da'ira.
1. Insulation Properties na injin.
Vacuum yana da kaddarorin kariya masu ƙarfi. A cikin injin da'ira, tururin yana da bakin ciki sosai, kuma tsarin bugun jini na sabani na tsarin kwayoyin tururin yana da girma, kuma yiwuwar karo da juna kadan ne. Saboda haka, bazuwar tasiri ba shine babban dalilin shigar da injin rata ba, amma a ƙarƙashin tasirin babban ƙarfin ƙarfin lantarki, ƙwayoyin kayan ƙarfe da aka ajiye na lantarki sune babban dalilin lalacewar rufin.
Ƙarfin matsawa na dielectric a cikin rata ba wai kawai yana da alaƙa da girman rata da ma'auni na filin lantarki ba, amma har ma yana tasiri sosai da halayen lantarki na karfe da ma'auni na saman Layer. A ƙaramin tazarar nisa (2-3mm), ratar injin yana da kaddarorin iskar gas mai ƙarfi da iskar SF6, wanda shine dalilin da ya sa madaidaicin buɗaɗɗen nisa na injin da'ira ya zama ƙarami.
Tasirin kai tsaye na lantarki na ƙarfe akan ƙarancin wutar lantarki yana nunawa musamman a cikin tasirin tauri (ƙarfin matsawa) na albarkatun ƙasa da wurin narkewar kayan ƙarfe. Mafi girman ƙarfin matsawa da wurin narkewa, mafi girman ƙarfin matsa lamba na matakin lantarki a ƙarƙashin injin.
Gwaje-gwaje sun nuna cewa mafi girman ƙimar injin, mafi girman ƙarfin rushewar tazarar gas, amma a zahiri baya canzawa sama da 10-4 Torr. Don haka, don mafi kyawun kula da ƙarfin matsa lamba na injin busawa na busawa, ƙimar injin kada ta kasance ƙasa da 10-4 Torr.
2. Kafawa da kashe baka a cikin injin.
Tushen baka ya sha bamban da yanayin caji da fitar da tururi da kuka koya a baya. Yanayin bazuwar tururi ba shine farkon abin da ke haifar da harbi ba. Ana haifar da caji da fitarwa na Vacuum arc a cikin tururin kayan ƙarfe wanda aka canza ta hanyar taɓa lantarki. A lokaci guda, girman ɓarkewar halin yanzu da halayen baka kuma sun bambanta. Mu yawanci muna raba shi zuwa ƙananan vacuum arc da high-current vacuum arc.
1. Small na yanzu injin baka.
Lokacin da aka buɗe wurin tuntuɓar a cikin injin daskarewa, zai haifar da gurɓataccen launi na electrode inda makamashin yanzu da makamashin motsa jiki suka taru sosai, kuma tururin kayan ƙarfe da yawa za su rikiɗe daga wurin launi mara kyau. ƙonewa. A lokaci guda, tururin kayan ƙarfe da abubuwan da aka ba da wutar lantarki a cikin ginshiƙi na baka suna ci gaba da yaɗuwa, kuma matakin lantarki kuma yana ci gaba da daidaita sabbin ƙwayoyin cuta don cikawa. Lokacin da halin yanzu ke ƙetare sifili, ƙarfin motsi na baka yana raguwa, zafin wutar lantarki yana raguwa, ainihin tasirin volatilization yana raguwa, kuma yawan yawa a cikin ginshiƙi na baka yana raguwa. A ƙarshe, mummunan tabo na lantarki yana raguwa kuma an kashe baka.
Wani lokaci volatilization ba zai iya kula da yawan yaduwa na ginshiƙin baka, kuma baka yana kashe ba zato ba tsammani, yana haifar da tarko.


Lokacin aikawa: Afrilu-25-2022